Thuốc Au-DHT 7.5ml là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Nhiều người thắc mắc Thuốc Au-DHT 7.5ml là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu? Bài viết hôm nay giá thuốc 69 sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

Thuốc Au-DHT 7.5ml là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Thuốc Au-DHT 7.5ml là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc Au-DHT 7.5ml là thuốc giảm đau – hạ sốt có tác dụng:

  • Điều trị chứng cảm – sốt như sổ mũi, nghẹt mũi, chảy nước mắt, ho
  • Hỗ trợ giảm đau nhẹ – vừa như đau răng, đau bụng, đau do côn trùng cắn

Thành phần của thuốc:

Paracetamol 150 mg/7,5 ml
Clorpheniramin maleat 1 mg/7,5 ml
Tá dược vừa đủ 1 ống 7,5ml

Thuốc Au-DHT 7.5ml là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Liều dùng và cách dùng:

  • Trẻ em từ 2-5 tuổi: Uống mỗi lần 1 ống.
  • Trẻ em từ 6-11 tuổi: Uống mỗi lần 2 ống.
  • Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống mỗi lần 2-4 ống.
  • Dùng thuốc sau khi ăn

Những người không nên dùng thuốc:

  • Mẫn cảm với thành phần của thuốc
  • Phụ nữ mang thai và cho con bú, trẻ em
  • Suy gan – thận nặng
  • Suy tế bào gan, co thắt phế quản, tắc cổ bàng quang
  • Thiếu hụt G6PD, bệnh lý thiếu máu nhiều lần
  • Bệnh lý tiêu hóa (cẩn thận)
  • Người già, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

  • CHóng mặt, buồn nôn, dị ứng, buồn ngủ
  • RỐi loạn tiêu hóa, đau bụng, nổi mẫn đỏ
  • Táo bón, đau đầu, xanh xao, ói mửa
  • Rối loạn vị giác, đắng miệng, miệng có vị kim loại

Lưu ý khi sử dụng chung với thuốc khác:

  • Chưa có nghiên cứu về các tương tác thuốc.
  • Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc mà bạn đang sử dụng.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

  • Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
  • Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Bảo quản thuốc và xử lý thuốc đúng cách

  • Mỗi loại thuốc đều có cách bảo quản khác nhau nhằm giữ hiệu quả thuốc tốt nhất. Bạn không nên dùng thuốc trong trường hợp: hộp bị méo mó, sản phẩm bị đổi màu…và hết hạn sử dụng.
  • Hãy bảo quản thuốc tại nơi thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp và nơi ẩm thấp, không nên bảo quản thuốc ở tủ lạnh hoặc nhà tắm…
  • Nếu muốn tiêu hủy thuốc, không được vứt xuống cống rãnh, toilet, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc công ty xử lý rác thải địa phương để tiêu hủy thuốc an toàn không gây ô nhiễm môi trường!

Thuốc Au-DHT 7.5ml giá bao nhiêu?

  • Thuốc Au-DHT 7.5ml có giá 110.000 VNĐ / Hộp 4 vỉ x 5 ống 7,5 ml.

Tên thuốc: Au-DHT
Thành phần hoạt chất: Paracetamol 150 mg/7,5 ml; Clorpheniramin maleat 1 mg/7,5 ml
Nồng độ, hàm lượng:
Số đăng ký: VD-21844-14
Quy cách đóng gói: Hộp 4 vỉ x 5 ống 7,5 ml
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây
Nhà phân phối: Công ty Cổ phần dược phẩm hà Tây

Qua bài viết Thuốc Au-DHT 7.5ml là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Từ khóa liên quan:

review Thuốc Au-DHT 7.5ml
tìm Thuốc Au-DHT 7.5ml
công dụng Thuốc Au-DHT 7.5ml
tác dụng Thuốc Au-DHT 7.5ml
giá Thuốc Au-DHT 7.5ml
cách dùng Au-DHT 7.5ml

Thuốc liên quan

Thuốc Theparmol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Thuốc Theparmol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Nhiều người thắc mắc Thuốc Theparmol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? …

error: Content is protected !!