Home / Thuốc giảm đau / Thuốc cadigesic extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc cadigesic extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc cadigesic extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay https://giathuocbaonhieu.com sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

Thuốc cadigesic extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc cadigesic extra là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc cadigesic extra là thuốc giảm đau có tác dụng:

  • Điều trị các triệu chứng cảm – sốt gây sổ mũi, viêm xoang, viêm mũi, viêm họng, ho, chảy nước mắt…
  • Hỗ trợ giảm đau nhẹ – vừa như nha khoa, đau đầu, đau bụng, đau nhức cơ…

Thành phần của thuốc:

Paracetamol 500 mg;
Cafein 65 mg;
Tá dược vừa đủ 1 viên

Thuốc cadigesic extra là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Liều dùng và cách dùng:

  • Người lớn: Ngày 1-2 viên x 3 lần, tối đa 8 viên/ngày
  • Dùng thuốc sau khi ăn

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với thuốc,
  • Phụ nữ mang thai và cho con bú, trẻ em dưới 12 tuổi,
  • Thiếu hụt G6PD, bệnh lý thiếu máu nhiều lần,
  • Đang dùng thuốc IMAO, bệnh lý tim gan thận phổi,
  • Người già, suy gan thận, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

  • Dị ứng, ngứa
  • Chóng mặt, buồn nôn, tiêu chảy
  • Mệt mỏi, hoa mắt, ngủ gà

Tương tác thuốc:

  • Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
  • Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
  • Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.
  • Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

  • Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
  • Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Thuốc cadigesic extra giá bao nhiêu tiền?

  • Thuốc cadigesic có giá 60.000 / hộp 10 vỉ x 10 viên.

Tên thuốc: Cadigesic Extra
Thành phần hoạt chất: Paracetamol 500 mg; Cafein 65 mg
Nồng độ, hàm lượng:
Số đăng ký: VD-23421-15
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Nhà sản xuất: Công ty TNHH US Pharma USA
Nhà phân phối: Công ty TNHH US Pharm USA

Qua bài viết Thuốc cadigesic extra là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Thuốc liên quan

Thuốc ophazidon 250mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc ophazidon 250mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc ophazidon 250mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!