Thuốc Effalgin Paracetamol 500mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc Effalgin Paracetamol 500mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? bài viết hôm nay https://giathuocbaonhieu.com sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

Thuốc Effalgin Paracetamol 500mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc Effalgin Paracetamol 500mg là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc Effalgin Paracetamol 500mg là thuốc giảm đau có tác dụng:

  • Điều trị chứng cảm sốt như đau đầu, viêm mũi, viêm xoang, sổ mũi, ho
  • Hỗ trợ giảm đau nhẹ – vừa như đau răng, đau đầu, đau bụng, đau cơ khớp, đau sau phẫu thuật

Những ai nên dùng:

  • Người đang mắc bệnh lý cảm cúm – sốt gây ra đau nhức, ho, sổ mũi, chảy nước mắt…
  • Người gia hay bị đau cơ xương khớp, người làm việc quá mức – lao động quá sức dẫn đến đau đầu
  • Người cảm giác đau do bị chấn thương do tai nạn – chấn thương thể thao

Thành phần của thuốc:

Acetaminophen 500mg
Tá dược vừa đủ 1 viên

Thuốc Effalgin Paracetamol 500mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Liều dùng và cách dùng:

  • Người lớn: Ngày 1-2 viên x 3 lần
  • Trẻ em: dùng dạng siro cho đảm bảo
  • Dùng thuốc sau khi ăn

CHống chỉ định:

  • Mẫn cảm với thuốc
  • Thiếu hụt G6PD, bệnh tim mạch – huyết áp
  • Phụ nữ mang thai và cho con bú, trẻ dưới 6 tuổi
  • Suy tế bào gan, co thắt phế quản
  • Suy thận nặng
  • Bệnh lý tiêu hóa (cẩn thận)
  • Suy gan thận, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

  • Dị ứng, ngứa
  • Buồn nôn, tiêu chảy, mệt mỏi
  • Buồn ngủ, hoa mắt, ra mồ hôi, khô miệng
  • Ngủ gà, chán ăn, đau cơ
  • Sưng phù, đau đầu, mề đay, nổi mẫn đỏ
  • Sốc phản vệ, xuất huyết tiêu hóa

Lưu ý khi sử dụng chung với thuốc khác:

  • Chưa có nghiên cứu về các tương tác thuốc.
  • Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc mà bạn đang sử dụng.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

  • Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
  • Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Bảo quản thuốc và xử lý thuốc đúng cách

  • Mỗi loại thuốc đều có cách bảo quản khác nhau nhằm giữ hiệu quả thuốc tốt nhất. Bạn không nên dùng thuốc trong trường hợp: hộp bị méo mó, sản phẩm bị đổi màu…và hết hạn sử dụng.
  • Hãy bảo quản thuốc tại nơi thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp và nơi ẩm thấp, không nên bảo quản thuốc ở tủ lạnh hoặc nhà tắm…
  • Nếu muốn tiêu hủy thuốc, không được vứt xuống cống rãnh, toilet, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc công ty xử lý rác thải địa phương để tiêu hủy thuốc an toàn không gây ô nhiễm môi trường!

Thuốc Effalgin Paracetamol 500mg giá bao nhiêu tiền?

  • Thuốc Effalgin Paracetamol 500mg có giá 15.000 / hộp 4 vỉ x 4 viên.

Tên thuốc: Effalgin
Thành phần hoạt chất: Paracetamol 500mg
Nồng độ, hàm lượng:
Số đăng ký: VD-19457-13
Quy cách đóng gói: Hộp 4 vỉ x 4 viên
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Tipharco
Nhà phân phối: Công ty cổ phần DP Tipharco

Qua bài viết Thuốc Effalgin Paracetamol 500mg là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Thuốc liên quan

Thuốc nilcox baby fort 250/2mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc nilcox baby fort 250/2mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc nilcox baby fort 250/2mg là thuốc gì? có tác dụng …

error: Content is protected !!