Home / Thuốc giảm đau / Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay https://giathuocbaonhieu.com sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc goltakmin 325 là thuốc giảm đau có tác dụng:

  • Điều trị chứng cảm – sốt như viêm mũi, viêm xoang, viêm họng, viêm phế quản, ho, sổ mũi…
  • Hỗ trợ giảm đau nhẹ – vừa như đau răng, đau đầu, đau bụng, đau nhức cơ…

Thành phần của thuốc:

Paracetamol 325mg,
Clorpheniramin maleat 4mg,
Tá dược vừa đủ 1 viên

Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Liều dùng và cách dùng:

  • Người lớn uống 1 -2 viên lần ngày 2 -3 lần.
  • Trẻ em 2- 6 tuổi uống 1/2 viên lần ngày 2-3 lần
  • Trẻ em trên 7-12 tuổi uống 1/2 -1viên lần ngày 2-3 lần
  • Dùng thuốc sau khi ăn

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với thuốc
  • Phụ nữ mang thai và cho con bú, trẻ dưới 2 tuổi
  • Đang sử dụng thuốc IMAO, Thiếu hụt G6PD
  • Bệnh lý thiếu máu nhiều lần, bệnh lý tim gan thận phổi
  • Người già, suy gan thận, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

  • DỊ ứng, ngứa, rối loạn tiêu hóa
  • Buồn nôn, tiêu chảy, đau bụng
  • CHóng mặt, buồn ngủ, hoa mắt

Lưu ý khi sử dụng chung với thuốc khác:

  • IMAO. Rượu/thuốc ức chế TKTW
  • Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc mà bạn đang sử dụng.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

  • Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
  • Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Thuốc goltakmin 325 giá bao nhiêu tiền?

  • Thuốc goltakmin 325 có giá 32.000 / hộp 10 vỉ x 10 viên.

Tên thuốc: Goltakmin
Thành phần hoạt chất: Paracetamol 325mg, Clorpheniramin maleat 4mg
Nồng độ, hàm lượng:
Số đăng ký: VD-14653-11
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ, hộp 50 vỉ x 10 viên; hộp 1 lọ 100 viên; hộp 1 lọ 500 viên nang cứng
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược Hà Tĩnh
Nhà phân phối: Công ty Cổ phẩn Dược Hà Tĩnh – HADIPHAR

Qua bài viết Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Thuốc liên quan

Thuốc rumacerin cap 50 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc rumacerin cap 50 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc rumacerin cap 50 là thuốc gì? có tác dụng gì? …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!