Home / Thuốc giảm đau / Thuốc paracetamol kabi 1000mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc paracetamol kabi 1000mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc paracetamol kabi 1000mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay https://giathuocbaonhieu.com sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

Thuốc paracetamol kabi 1000mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc paracetamol kabi 1000mg là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc paracetamol kabi 1000mg là thuốc giảm đau có tác dụng:

  • Hỗ trợ giảm đau như thống kinh nguyên phát, đau răng, đau đầu, đau nhức cơ
  • Điều trị chứng cảm sốt như viêm mũi, ho, sốt, viêm họng, sổ mũi, nghẹt mũi

Thành phần của thuốc:

  • Paracetamol 1000mg/100ml
  • Tá dược vừa đủ 1 chai 100ml
Thuốc paracetamol kabi 1000mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Liều dùng và cách dùng:

Người lớn:

  • Người lớn: 1-2 g/lần, nếu cần lặp lại liều này sau 4 giờ. Tối đa 6 g/ngày. Tiêm bắp sâu & chậm, tiêm IV trực tiếp trong 2 phút hoặc truyền IV (với 125 mL NaCl0.9% hoặc glucose 5% trong 15 phút). Khoảng cách giữa 2 lần tiêm tối thiểu 4 giờ.
  • Suy thận khoảng cách giữa 2 lần tiêm tối thiểu 8 giờ.

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với thuốc
  • Phụ nữ mang thai và cho con bú, trẻ em
  • thiếu hụt G6PD, xuất huyết tiêu hóa
  • Bệnh lý thiếu máu nhiều lần, bệnh lý tim gan thận phổi
  • Người già, suy gan thận, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

  • Dị ứng, ngứa, buồn ngủ, ngủ gà
  • Khó thở, đau vùng tiêm, tiêu chảy
  • Chóng mặt, hoa mắt, buồn nôn

Lưu ý khi sử dụng chung với thuốc khác:

  • Chưa có nghiên cứu về các tương tác thuốc.
  • Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc mà bạn đang sử dụng.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

  • Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
  • Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Thuốc paracetamol kabi 1000mg giá bao nhiêu tiền?

  • Thuốc paracetamol kabi 1000mg có giá 36.000 / chai 100ml.

Nhóm thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt, Nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp
Dạng bào chế:Dung dịch tiêm
Đóng gói:Hộp 1 chai x 100ml
Thành phần: Paracetamol 1000mg/100ml
SĐK:VD-19568-13
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Fresenius Kabi Bidiphar – VIỆT NAM
Nhà đăng ký: Công ty cổ phần Fresenius Kabi Bidiphar

Qua bài viết Thuốc paracetamol kabi 1000mg là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Thuốc liên quan

Thuốc philduocet tab là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc philduocet tab là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc philduocet tab là thuốc gì? có tác dụng gì? giá …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!