Thuốc Tana-bupagic là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Nhiều người thắc mắc Thuốc Tana-bupagic là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu? Bài viết hôm nay giá thuốc 69 sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

Thuốc Tana-bupagic là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Thuốc Tana-bupagic là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc Tana-bupagic là thuốc giảm đau – hạ sốt có tác dụng:

  • Điều trị chứng cảm – sốt như sổ mũi, nghẹt mũi, ho, cảm, sốt, các bệnh lý ho trên hô hấp
  • Hỗ trợ giảm đau nhẹ – vừa 1 số bệnh lý

Thành phần của thuốc:

Paracetamol 300mg,
Ibuprifen 200mg,
Cafein 20mg,
Tá dược vừa đủ 1 viên.

Thuốc Tana-bupagic là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Liều dùng và cách dùng:

  • Người lớn: Ngày 1-2 viên x 3 lần
  • Trẻ em: Ngày 1 viên x 2-3 lần (tùy chỉnh liều theo từng độ tuổi)
  • Dùng thuốc sau khi ăn

Những người không nên dùng thuốc:

  • Mẫn cảm với thành phần của thuốc
  • Phụ nữ mang thai và cho con bú, trẻ dưới 6 tuổi
  • Suy gan – thận nặng, thiếu hụt G6PD
  • Tắc cổ bàng quàng, bệnh lý thiếu máu nhiều lần
  • Bệnh lý tiêu hóa (cẩn thận)
  • Người già, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

  • CHóng mặt, buồn nôn, dị ứng
  • Nổi mẫn đỏ, đau đầu, mệt mỏi
  • Táo bón, đắng miệng, tiêu chảy
  • Sưng phù, chán ăn, buồn ngủ
  • Sốc phản vệ, xuất huyết tiêu hóa

Lưu ý khi sử dụng chung với thuốc khác:

  • Chưa có nghiên cứu về các tương tác thuốc.
  • Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc mà bạn đang sử dụng.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

  • Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
  • Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Bảo quản thuốc và xử lý thuốc đúng cách

  • Mỗi loại thuốc đều có cách bảo quản khác nhau nhằm giữ hiệu quả thuốc tốt nhất. Bạn không nên dùng thuốc trong trường hợp: hộp bị méo mó, sản phẩm bị đổi màu…và hết hạn sử dụng.
  • Hãy bảo quản thuốc tại nơi thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp và nơi ẩm thấp, không nên bảo quản thuốc ở tủ lạnh hoặc nhà tắm…
  • Nếu muốn tiêu hủy thuốc, không được vứt xuống cống rãnh, toilet, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc công ty xử lý rác thải địa phương để tiêu hủy thuốc an toàn không gây ô nhiễm môi trường!

Thuốc Tana-bupagic giá bao nhiêu?

  • Thuốc Tana-bupagic có giá 40.000 VNĐ / Hộp 10 vỉ x 10 viên

Tên thuốc: Tana-bupagic
Thành phần hoạt chất: Paracetamol 300mg, Ibuprifen 200mg, Cafein 20mg
Nồng độ, hàm lượng:
Số đăng ký: VD-9899-09
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên nang
Nhà sản xuất: Công ty TNHH SX-TM dược phẩm Thành Nam
Nhà phân phối: Công ty TNHH SX TM DP Thành Nam

Qua bài viết Thuốc Tana-bupagic là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Từ khóa liên quan:

review Thuốc Tana-bupagic F
tìm Thuốc Tana-bupagic F
công dụng Thuốc Tana-bupagic F
tác dụng Thuốc Tana-bupagic
giá Thuốc Tana-bupagic
cách dùng Tana-bupagic

Thuốc liên quan

Thuốc Theparmol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Thuốc Theparmol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Nhiều người thắc mắc Thuốc Theparmol Extra 500 là thuốc gì? có tác dụng gì? …

error: Content is protected !!