Home / Thuốc giảm đau / Thuốc thecenamin là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc thecenamin là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc thecenamin là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay https://giathuocbaonhieu.com sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

Thuốc thecenamin là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc thecenamin là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc thecenamin là thuốc giảm đau có tác dụng:

  • Điều trị chứng cảm sốt như viêm mũi, viêm xoang, sổ mũi, nghẹt mũi…
  • Hỗ trợ giảm đau nhẹ – vừa như đau răng, đau đầu, đau bụng, đau nhức cơ…

Thành phần của thuốc:

Paracetamol 400mg,
Chlorpheniramin maleat 2mg,
Tá dược vừa đủ 1 viên

Thuốc thecenamin là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Liều dùng và cách dùng:

  • Người lớn: 1 – 2 viên/lần, ngày 3 – 4 lần.
  • Trẻ 7 – 15 tuổi: 1 viên/lần, ngày 2 – 3 lần.
  • Trẻ 2 – 6 tuổi: 1/2 – 1 viên/lần, ngày 1 – 2 lần.
  • Dùng thuốc sau khi ăn

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với thuốc
  • Phụ nữ mang thai và cho con bú, trẻ dưới 2 tuổi
  • Thiếu hụt G6PD, bệnh lý thiếu máu nhiều lần
  • Bệnh lý tim gan thận phổi, đang dùng thuốc IMAO
  • Loét dạ dày tiến triển
  • Người già, suy gan thận, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

  • Dị ứng, ngứa, mệt mỏi
  • Rối loạn tiêu hóa, buồn nôn
  • Chóng mặt, buồn ngủ, hoa mắt

Lưu ý khi sử dụng chung với thuốc khác:

  • Chưa có nghiên cứu về các tương tác thuốc.
  • Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc mà bạn đang sử dụng.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

  • Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
  • Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Thuốc thecenamin là thuốc gì? giá bao nhiêu tiền?

  • Thuốc thecenamin là thuốc gì? có giá 450.000 / Hộp lọ 60 viên.

Tên thuốc: Thecenamin
Thành phần hoạt chất: Paracetamol 400mg,Chlorpheniramin maleat 2mg
Nồng độ, hàm lượng:
Số đăng ký: VD-0138-06
Quy cách đóng gói: Hộp 20 vỉ x 10 viên nén
Nhà sản xuất: Công ty CP Dược VTYT Thanh Hóa
Nhà phân phối: Công ty CP Dược VTYT Thanh Hóa

Qua bài viết Thuốc thecenamin là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Thuốc liên quan

Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc goltakmin 325 là thuốc gì? có tác dụng gì? giá …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!