Thuốc Theda-Cold là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Nhiều người thắc mắc Thuốc Theda-Cold là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu? Bài viết hôm nay giá thuốc 69 sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

Thuốc Theda-Cold là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Thuốc Theda-Cold là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc Theda-Cold là thuốc giảm đau có tác dụng:

  • Điều trị chứng cảm – sốt như sổ mũi, nghẹt mũi, chảy nước mắt, ho
  • Hỗ trợ giảm đau nhẹ – vừa như đau răng, đau đầu, đau bụng, đau cơ khớp…

Thành phần của thuốc:

Paracetamol 500mg, Cafein 65mg
Tá dược vừa đủ 1 viên.

Thuốc Theda-Cold là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Liều dùng và cách dùng:

  • Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Ngày 1-2 viên x 3 lần, tối đa 8 viên/ngày
  • Dùng thuốc sau khi ăn

Những người không nên dùng thuốc:

  • Mẫn cảm với thành phần của thuốc
  • Phụ nữ mang thai và cho con bú, trẻ em dưới 12 tuổi
  • SUy gan thận nặng, thiếu hụt G6PD
  • Bệnh lý thiếu máu nhiều lần, bệnh lý tim gan thận phổi
  • Bệnh lý tiêu hóa (cẩn thận)
  • Người già, lái xe, vận hành máy (cẩn thận)

Tác dụng phụ:

  • Đau đầu, hoa mắt, chóng mặt
  • Dị ứng, nổi mẫn đỏ
  • Rối loạn tiêu hóa, mệt mỏi, chán ăn, buồn nôn
  • Sưng phù, sốc phản vệ
  • Xuất huyết tiêu hóa

Lưu ý khi sử dụng chung với thuốc khác:

  • Chưa có nghiên cứu về các tương tác thuốc.
  • Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc mà bạn đang sử dụng.

Quá liều, quên liều và cách xử trí:

  • Chưa có trường hợp quá liều nào được ghi nhận.
  • Nếu quên liều, bệnh nhân nên uống thuốc càng sớm càng tốt. Tuy nhiên nếu đã đến gần liều tiếp theo, nên bỏ qua liều đó và uống liều tiếp theo như bình thường. Tuyệt đối không tự ý uống bù thuốc của liều trước vào liều sau.
  • Tham khảo ý kiến bác sĩ để được tư vấn phù hợp.

Bảo quản thuốc và xử lý thuốc đúng cách

  • Mỗi loại thuốc đều có cách bảo quản khác nhau nhằm giữ hiệu quả thuốc tốt nhất. Bạn không nên dùng thuốc trong trường hợp: hộp bị méo mó, sản phẩm bị đổi màu…và hết hạn sử dụng.
  • Hãy bảo quản thuốc tại nơi thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp và nơi ẩm thấp, không nên bảo quản thuốc ở tủ lạnh hoặc nhà tắm…
  • Nếu muốn tiêu hủy thuốc, không được vứt xuống cống rãnh, toilet, hãy tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc công ty xử lý rác thải địa phương để tiêu hủy thuốc an toàn không gây ô nhiễm môi trường!

Thuốc Theda-Cold giá bao nhiêu?

  • Thuốc Theda-Cold có giá 25.000 VNĐ / Lọ 250 viên nén.

Tên thuốc: Theda-Cold
Thành phần hoạt chất: Paracetamol 500mg, Cafein 65mg
Nồng độ, hàm lượng:
Số đăng ký: VD-2547-07
Quy cách đóng gói: Lọ 250 viên nén; Hộp 20 vỉ x 10 viên
Nhà sản xuất: Công ty CP Dược VTYT Thanh Hóa
Nhà phân phối: Công ty CP Dược VTYT Thanh Hóa

Qua bài viết Thuốc Theda-Cold là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Từ khóa liên quan:

review Thuốc Theda-Cold 500
tìm Thuốc Theda-Cold 500 mg
công dụng Thuốc Theda-Cold 500mg
tác dụng Thuốc Theda-Cold
giá Thuốc Theda-Cold
cách dùng Theda-Cold

Thuốc liên quan

Thuốc Amerangan-500mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Thuốc Amerangan-500mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu?

Nhiều người thắc mắc Thuốc Amerangan-500mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao …

error: Content is protected !!